
1 
 

 
 
 Kumb.Na.AB.14/51/01B/26                                                                26 Juni, 2025                     
 
 
                                  TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI ZA MKATABA 
 
Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula (NFRA) ni Taasisi ya serikali chini ya Wizara ya 

Kilimo. NFRA imeanzishwa chini ya Sheria ya Wakala za Serikali Na.30 ya mwaka 1997 

kwa madhumuni ya kuhakikisha usalama wa chakula nchini. Katika kutekeleza moja ya 

majukumu yake. 

 

Afisa Mtendaji Mkuu wa NFRA amepokea Kibali cha Ajira ya Mkataba kutoka kwa Katibu 

Mkuu Ofisi Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye 

Kumb.Na.FA. 97/228/02B/14 cha tarehe 26 Juni 2025 na kile chenye 

Kumb.Na.FA.97/228/02´´A´´/202 cha tarehe 24/04/2025. Hivyo anapenda 

kuwatangazia Watanzania wote wenye sifa kutuma maombi kwa nafasi thelathini na tisa 

(39) kama zilivyoainishwa hapa chini: -  

 
 
1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II – NAFASI MOJA (1) 
 

MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri. 
ii. Kupokea wageni na kuwasikiliza shida zao na kuwaelekeza sehemu 

wanapoweza kushughulikiwa.    
iii. Kutunza taarifa/ kumbukumbu za matukio, miadi, tarehe za vikao, safari 

za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine. 
iv. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/sehemu husika. 
v. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya Vikao mbalimbali 
vi. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa 

majukumu ya kazi 



2 
 

vii. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu 
zinazohusika 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi  
ix. Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 
 
        SIFA ZA MWOMBAJI 
 
          Mwenye Diploma au NTA Level 6 katika Masomo ya Usimamizi Ofisini ambaye 
amepita katika Hati Mkato (Kiingereza) au Hati Mkato (Kiswahili) kwa kasi ya maneno 80 
kwa dakika, akiwa na ujuzi wa kompyuta katika MS Word, MS Excel, PowerPoint, Intaneti, 
Barua Pepe, na MS Publisher kutoka taasisi inayotambuliwa. 
 

NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 3 
 
2.0 DEREVA DARAJA LA II – NAFASI KUMI NA MOJA (11) 
 
      MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari 
ii. Kuwapeleka watumishi sehemu mbalimbali kwenye safari za kikazi. 
iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari 
iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 
v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari. 
vi. Kufanya usafi wa gari; na   
vii. Kufanya kazi nyingine kadri utakavyoelekezwa na Msimamizi wako. 

 
      SIFA ZA MWOMBAJI 
 
         Kuajiriwa mwenye cheti cha kidato cha nne na leseni ya udereva Daraja C au E ya 
uendeshaji magari ambaye amefanya kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila 
kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji wa magari (Basic 
Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha Mafunzio ya Ufundi Stadi (VETA) au chuo 
kingine kinachotambuliwa na Serikali. 
 
       NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 2 
 
   3.0 MHASIBU DARAJA LA II – NAFASI MOJA (01) 
      
         MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kuandaa ripoti za mapato na matumizi. 
ii. Kuthibitisha miamala ya kifedha kwa ukaguzi wa nyaraka 
iii. Kufanya ulinganishaji wa benki kwa wakati uliopangwa mara kwa mara. 
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iv. Kudhibiti mtiririko wa mapokezi ya fedha taslimu kutoka serikalini na kuandaa 
ripoti za mapato. 

v. Kudumisha daftari kuu na kuhakikisha lina sasishwa kama inavyotakiwa na 
kanuni za fedha. 

vi. Kuandaa orodha ya malipo. 
vii. Kuchunguza vocha za malipo. 
viii. Kuandaa vocha za malipo. 
ix. Kuandaa akaunti hadi salio la majaribio. 
x. Kuandaa ripoti za mapato. 
xi. Kudumisha rejista ya mali zisizohamishika. 
xii. Kufanya kazi nyingine kadri utakavyoelekezwa na Msimamizi wako. 

 
       
SIFA ZA MWOMBAJI 
 
         Kuajiriwa wahitimu wenye Shahada ya Uhasibu au Biashara waliojiimarisha kwenye 
fani ua Uhasibu kutoka Taasisi inayotambuliwa na Serikali Pamoja na Cheti cha Taaluma 
ya Uhasibu CPA (T) au sifa inayolingana na hio inayotambuliwa na NBAA. 
 
       NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 5 
  
4.0 AFISA UTUMISHI DARAJA LA II – NAFASI TATU (03) 
 
      MAJUKUMU YA KAZI: 

i. Kusaidia katika kuandaa sera na taratibu za rasilimali watu. 
ii. Kushiriki katika uajiri, upandishaji vyeo na upangaji wa watumishi. 
iii. Kusimamia uandaaji wa Mfumo wa Tathmini na Mapitio ya Utendaji Kazi 

(OPRAS). 
iv. Kutekeleza na kutathmini programu ya mafunzo. 
v. Kusimamia likizo za watumishi na mpango wa mishahara. 
vi. Kuandaa ripoti za utendaji za idara kwa vipindi maalum kuhusu masuala ya 

rasilimali watu. 
vii. Kukusanya, kuchambua, kusasisha, kuhakiki na kudumisha taarifa za 

watumishi. 
viii. Kuandaa ratiba za likizo za watumishi, orodha ya u seniority, viwango vya 

watumishi na malipo ya watumishi (PE). 
ix. Kuratibu maombi ya mafunzo kwa vitendo kazini (field attachment). 
x. Kuratibu masuala ya utofauti (VVU/AIDS, jinsia na ulemavu) na mahusiano 

ya viwanda. 
xi. Kufanya kazi nyingine kadri utakavyoelekezwa na Msimamizi wako. 
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 SIFA ZA MUOMBAJI 
 
          Kuajiriwa mwenye Shahada ya kwanza katika moja ya fani zifuatazo; Utawala wa 
Umma, Usimamizi wa Rasilimali Watu, Mipango ya Rasilimali Watu, Mahusiano ya 
Kiwanda, Utawala wa Biashara yenye muelekeo wa Usimamizi wa Rasilimali watu na 
taaluma nyingine kutoka chuo kinachotambulika na Serikali. 
 
      NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 4 
 
5.0 MCHUMI DARAJA LA II – NAFASI TATU (03) 
       
      MAJUKUMU YA KAZI: 
 

I. Kuandaa mipango ya utekelezaji na bajeti za NFRA. 
II. Kubuni mikakati ya ufanisi wa utoaji wa huduma. 

III. Kukusanya, kuhifadhi na kupata taarifa za hesabu (inventory). 
IV. Kufasiri na kuchambua data kwa ajili ya uundaji wa mipango. 
V. Kuandaa na kukusanya ripoti za robo mwaka, za kati na za mwaka mzima. 

VI. Kuandaa na kukusanya bajeti za idara na vitengo. 
VII. Kufanya kazi nyingine kadri utakavyoelekezwa na Msimamizi wako. 
      
 
       SIFA ZA MUOMBAJI 
 
          Kuajiriwa mwenye Shahada ya kwanza ambao wamejiimarisha katika mojawapo ya 
fani zifuatazo: - Uchumi (Economics), Takwimu au Hisabati (Statistician), Sayansi ya 
Uchumi kilimo (BSc Agriculture Economics & Agribusness) kutoka Chuo Kikuu cha Dar es 
Salaam, Chuo Kikuu cha Sokoine au Chuo kingine chochote kinachotambuliwa na Serikali 
na wenye ujuzi wa kutumia kompyuta.  
 
 
       NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 4 
 
  6.0 MHANDISI DARAJA LA II – NAFASI TATU (03) 
 
           MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kufanya utafiti wa shambani na uchunguzi, upangaji wa maendeleo ya 
ardhi na miundombinu kwa ajili ya wakala. 

ii. Kushiriki katika kusimamia kazi za ujenzi. 
iii. Kufanya upimaji wa ardhi iliyopatikana kwa ajili ya uboreshaji. 
iv. Kusaidia katika uandaaji wa michoro na orodha za kiasi cha kazi (Bills of 

Quantities). 
v. Kutekeleza kazi za uhandisi wa kiraia, mitambo na umeme. 
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vi. Kukarabati mizani ya kielektroniki, mizani ya kupimia uzito, lifti na mashine 
na vifaa vingine. 

vii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi 
zinazoendana na sifa na fani yake. 

 
           SIFA ZA MUOMBAJI 
 
             Kuajiriwa mwenye Shahada ya Kwanza katika moja ya fani za Uhandisi zifuatazo; 
Kilimo, Kiraia, Mitambo, Umeme, Umeme-Mitambo, Baada ya Mavuno au sifa nyingine 
inayolingana kutoka taasisi inayotambuliwa. Mwombaji lazima awe amesajiliwa katika bodi 
husika. 
 
         NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 5 
 
 7.0. AFISA HESABU DARAJA LA II – NAFASI NANE (08) 
 
        MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kurekodi miamala ya kifedha ya shirika katika programu ya uhasibu. 
ii. Kuandaa orodha ya malipo yaliyobaki. 
iii. Kuhakikisha utoaji wa ankara kwa wakati na kwa usahihi. 
iv. Kushiriki katika uandaaji wa ripoti za vipindi. 
v. Kudumisha mfumo wa kuweka kumbukumbu za uhasibu kwa utaratibu. 
vi. Kudumisha rejista ya amana. 
vii. Kurekodi maelezo ya fedha za dharura na fedha za watumishi katika rejista. 
viii. Kusaidia kuchunguza ankara. 
ix. Kusaidia kuandaa vocha za malipo. 
x. Kusaidia kuandaa orodha ya malipo. 
xi. Kufanya kazi nyingine ya fani yake atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 
 
       SIFA ZA MWOMBAJI 
 
          Kuajiriwa mwenye Shahada ya Kwanza au Stashahada ya Juu katika moja ya fani 
zifuatazo; Uhasibu Fedha, Utawala wa Biashara wenye mwelekeo wa Fedha au Uhasibu 
au Sifa nyingine inayolingana kutoka katika Taasisi zinazotambulika au cheti cha kati 
(Module) kinachotolewa na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu (NBAA) 
 
       NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 4 
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 8.0 AFISA HESABU MSAIDIZI DARAJA LA II – NAFASI MOJA (01) 
 
        MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kupokea na kuhifadhi kwa usalama bili zote, ankara na madai mengine 
yanayostahili malipo. 

ii. Kuandaa vocha za malipo madogo baada ya kupata idhini. 
iii. Kukagua jumla katika nyaraka za uhasibu. 
iv. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

 
       SIFA ZA MWOMBAJI 
 
          Kuajiriwa wenye Stashahada ya kawaida katika moja ya fani zifuatazo; Uhasibu, 
Fedha, Utawala wa Biashara wenye mwelekeo wa Fedha au Uhasibu au sifa nyingine 
inayolingana kutoka Chuo kinachotambuliwa na Serikali au Cheti cha ATEC I kinachotolewa 
na NBAA au sifa nyingine zinazolingana na hizo zinazotambulika na NBAA. 
 
       NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 3 
 
9.0 AFISA UGAVI MSAIDIZI DARAJA LA II – NAFASI MOJA (01) 
 
      MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kukagua miamala katika nyaraka za uhasibu wa ghala na rejista. 
ii. Kupokea na kutoa vocha, taarifa za usambazaji na ankara. 
iii. Kuandaa oda za ununuzi na maombi baada ya kupata idhini kutoka kwa 

wasimamizi wake. 
iv. Kusaidia katika uchambuzi wa ununuzi wa vifaa na kushughulikia mchakato 

wa ununuzi baada ya kuidhinishwa kwa maombi. 
v. Kufanya kazi zingine za fani yake atakazopangiwa na msimamizi wake wa kazi 

 
 
              SIFA ZA MWOMBAJI 
 
          Kuajiriwa wenye Stashahada ya kawaida katika fani zifuatazo; Ununuzi na 
Usimamizi wa Vifaa, Utawala wa biashara katika Ununuzi na Usimamizi wa Usafirishaji, 
Usimamizi wa Usafirishaji au sifa inayolingana na hiyo inayotambuliwa na Bodi ya 
Wataalamu wa Ugavi na Ununuzi nchini (PSPTB). Awe amesajiliwa na PSPTB kama 
“Procurement and Supplies Technician” au “Procurement and Supplies Full Technician”. 
 
        NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 3 
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10.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II – NAFASI MOJA (01) 
 
       MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na wasomaji; 
ii. Kudhibiti upokeaji, uandikishaji wa kumbukumbu/nyaraka 
iii. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/nyaraka katika 

makundi kulingana na somo husika kwa ajili ya matumizi ya Ofisi; 
iv. Kuweka/kupanga kumbukumbu/nyaraka katika reki/masijala/vyumba vya 

kuhifadhi kumbukumbu; 
v. Kuweka kumbukumbu katika majalada; 
vi. Kushughulikia maombi ya kumbukumbu/nyaraka kutoka Taasisi za Serikali; 
vii. Kupokea na kusambaza nyaraka; 
viii. Kufanya kazi zingine kama atakavyoagizwa na msimamizi wake wa kazi. 

        
        SIFA ZA MWOMBAJI 
 
           Mwenye stashahada ya kawaida (ngazi ya NTA 6) katika moja ya fani zifuatazo; 
Usimamizi wa Kumbukumbu, Usimamizi wa Makumbusho, Usimamizi wa Kumbukumbu na 
Makumbusho, Makumbusho na Nyaraka, Usimamizi wa Kumbukumbu na Taarifa au 
nyingine inayolingana kutoka katika Taasisi inayotambulika. 
 
        NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 3 
 
11.0 AFISA KILIMO MSAIDIZI DARAJA LA II (AGRICULTURAL FIELD OFFICER) 
- NAFASI MOJA (01) 
  
       MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kuchukua Sampuli kwenye shehena ya Nafaka inayoingia; 
ii. Kufanya upuliziaji wa dawa za kuua wadudu kwa ratiba katika ghala 
iii. Kufanya zoezi la upuliziaji wa dawa (fumigation) 
iv. Kukusanya takwimu za mvua;  
v. Kufanya kazi zingine kama atakavyoagizwa na msimamizi wake wa kazi. 
 

        
SIFA ZA MWOMBAJI 
 
          Kuajiriwa mwenye Stashahada katika moja ya fani zifuatazo; Kilimo, Kilimo kwa 
Ujumla, Uzalishaji wa Mazao, Kilimo cha Bustani, Uzalishaji wa Chakula na Lishe, Sayansi 
ya Mazao au sifa nyingine inayolingana kutoka Taasisi inayotambuliwa na Serikali. 
 
      NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 3 
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12.0 AFISA UGAVI DARAJA LA II – NAFASI MOJA (01) 
 

MAJUKUMU YA KAZI: 
 

I. Kuandaa nukuu za bei na oda za ununuzi wa moja kwa moja (call-off orders). 
II. Kusaidia katika kuandaa makadirio ya vifaa vinavyohitajika (ratiba ya mahitaji). 

III. Kutambua mahitaji ya vifaa vya shirika na kufanya ununuzi kwa wakati kwa 
gharama nafuu huku ukizingatia maelezo ya watumiaji. 

IV. Kusaidia katika kuandaa nyaraka za zabuni na kualika zabuni kutoka kwa 
wasambazaji, washauri na wakandarasi watarajiwa. 

V. Kushughulikia na kuwajulisha washindi wa zabuni huku kuhakikisha kwamba 
bidhaa, huduma na kazi zinatekelezwa kwa wakati na kwa mujibu wa masharti 
yaliyoafikiwa. 

VI. Kuhifadhi nyaraka vizuri kwa utaratibu unaofaa. 
VII. Kudumisha orodha au rejista ya wakandarasi wote waliopatiwa zabuni. 

VIII. Kudumisha hifadhidata ya wasambazaji mbalimbali na kuisasisha mara kwa mara. 
IX. Kusaidia katika kuandaa ripoti za maendeleo kuhusu shughuli za ununuzi. 
X. Kufanya kazi nyingine atakayopangiwa na msimamizi wake wa kazi 

 
       SIFA ZA MWOMBAJI 
 
          Kuajiriwa Mwenye Shahada ya Kwanza au Stashahada ya Juu katika fani zifuatazo; 
Usimamizi wa Ununuzi na Ugavi, Usimamizi wa Mali, Utawala wa Biashara katika Ununuzi 
na Usimamizi wa Ugavi, Usimamizi wa Ugavi au sifa nyingine inayolingana kutoka taasisi 
zinazotambulika, lazima awe amesajiliwa na Bodi ya Wataalamu wa Ununuzi na Ugavi 
(PSPTB) kama mhitimu wa fani ya Ununuzi na Ugavi. 
 
        NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 4 
 
13.0 AFISA TEHAMA DARAJA LA II – NAFASI MOJA (01) 
 
      MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kupanga, kuratibu na kusimamia ununuzi, matengenezo na ukarabati wa 
vifaa vya Tehama. 

ii. Kusimamia maandalizi ya mpango wa ukaguzi wa kompyuta za taasisi na 
kutoa ushauri wa kitaalamu kwa watumiaji. 

iii. Kuratibu maandalizi ya mpango wa ununuzi wa vifaa vya Tehama. 
iv. Kudumisha huduma za intaneti katika Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula 

(NFRA) 
v. Kusimamia mfumo wa kompyuta na kusasisha programu. 
vi. Kusimika na kudumisha mitandao ya ndani (LAN) na mitandao ya eneo pana 

(WAN). 
vii. Kuandaa taarifa za kiufundi. 
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viii. Kuratibu maandalizi ya taarifa kwa ajili ya kuwekwa kwenye tovuti ya Wakala, 
katalogi, vipeperushi na mabango. 

ix. Kufanya kazi nyingine atakayopangiwa na msimamizi wake wa kazi 
 

       SIFA ZA MWOMBAJI 
 
          Kuajiriwa mwenye Shahada ya Kwanza katika moja ya fani zifuatazo: Sayansi ya 
Kompyuta, Mifumo ya Taarifa za Uendeshaji, Teknolojia ya Habari, Uhandisi wa Kompyuta, 
Mitandao ya Kompyuta na Usalama wa Taarifa au sifa nyingine zinazofanana kutoka katika 
taasisi inayotambulika 
 
        NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 5 
 
 14.0 AFISA MASOKO DARAJA LA II – NAFASI MBILI (02) 
 
MAJUKUMU YA KAZI: 
 

i. Kutekeleza ukusanyaji wa data, usindikaji wa data na kudumisha hifadhidata 
kamili ya taarifa za soko kuhusu hisa za chakula. 

ii. Kukagua na kuchambua taarifa za masoko. 
iii. Kutafuta taarifa za soko zinazohusiana na bidhaa za NFRA. 
iv. Kusambaza mabango, vipeperushi na vifaa vingine vya matangazo vya NFRA. 
v. Kufanya kampeni za uhamasishaji za NFRA. 
vi. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 
       

       SIFA ZA MWOMBAJI 
 
          Kuajiriwa mwenye Shahada ya Kwanza katika moja ya fani zifuatazo; Masoko, 
Biashara, Ujasiriamali, Utawala wa Biashara katika Masoko au sifa nyingine inayolingana 
kutoka taasisi inayotambuliwa. 

 
        NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 4 
 
 
 15.0 AFISA SHERIA DARAJA LA II – NAFASI MOJA (01) 
 
      MAJUKUMU YA KAZI: 
 

I. Kuandaa mkataba unaohusiana na biashara ya wakala 
II. Kuandaa maoni ya kisheria, taarifa za madai, hoja za mahakama na nyaraka 

nyingine za kisheria zinazohusiana. 
III. Kushughulikia usimamizi wa malalamiko ya kisheria yanayohusiana na 

utendaji wa majukumu ya wakala. 
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IV. Kukusanya ushahidi unaohusiana na kesi za mahakama zinazohusisha 
wakala. 

V. Kuchukua usimamizi wa nyaraka na barua za kesi zilizotolewa tayari. 
VI. Kushughulikia barua za kawaida za kisheria zinazowasilishwa kwa wakala. 

VII. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 
 

 
SIFA ZA MWOMBAJI 

 
          Kuajiriwa wenye Stahada ya kwanza ya Sheria kutoka vyuo vinavyotambuliwa na 
Serikali na waliomaliza mafunzo ya uwakili yanayotambuliwa na Ofisi ya Mwanasheria 
Mkuu wa Serikali au kumaliza vizuri mafunzo ya uwakili ya mwaka mmoja kataika Shule 
ya Sheria ya Tanzania (Law School of Tanzania). 
 
        NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 5 
 
16.0 FUNDI SANIFU II 
  
       
MAJUKUMU YA KAZI: 
 

I. Kutekeleza matengenezo na ukarabati ulioruhusiwa wa magari, vifaa vya ofisi 
na majengo, 

II. Kufanya matengenezo ya mara kwa mara ya kinga na ukarabati wa magari, 
mitambo na vifaa, 

III. Kugundua na kurekebisha matatizo madogo yanayohusiana na ujenzi, 
umeme na mitambo, 

IV. Kufanya majaribio ya kihandisi ya mitambo, ujenzi na umeme kulingana na 
maelekezo ya msimamizi; na 

V. Kutekeleza majukumu mengine yoyote yanayohusiana na kazi kama 
utakavyopangiwa na msimamizi. 
 
 
 SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Kuajiriwa Mwenye Stashahada ya Kawaida (NTA Ngazi ya 6) au FTC katika mojawapo ya 
fani zifuatazo; Uhandisi wa Mitambo, Uhandisi wa Ujenzi, Uhandisi Umeme au Sifa 
nyingine zinazofanana kutoka chuo kinayochombulika na serikali. 
 
                      NGAZI YA MSHAHARA NFRASS 3 
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                      MASHARTI KWA UJUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Mwombaji awe ni raia wa Tanzania na wenye umri usiopungua miaka 18 na 

usiozidi miaka 45 na asiwe amepatikana na kosa lolote la kisheria 

ii. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria / Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha 

nne, kidato cha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho nav yeti vya kuhitimu 

mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

iii. Waombaji wote waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed 

CV) yenye Anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya 

wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika. 

iv. Ajira hizi ni za Mkataba kwa hiyo Watumishi ambao tayari wana ajira za 

kudumu katika Utumishi wa Umma hawastahili kuomba nafasi ya hizi. 

v. Waombaji wote waambatanishe nakala ya cheti cha kuzaliwa 

kilichothibitishwa na Mwanasheria/wakili. 

vi. Testimonials, provisional results, statement of results (hati matokeo) kidato 

cha nne na sita (Form IV na VI result slip) HAVITAKUBALIWA. 

vii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokua kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa 

na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA, NACTE) 

ix. Waombaji wenye Ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi. 

x. Waombaji watakao wasilisha taarifa na sifa za kughushi watachukuliwa hatua 

za kisheria 

xi. Mwisho wa Kutuma Maombi ni tarehe 10 Julai, 2025 

Muhimu: Kumbuka Kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa 

Pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: 

 

AFISA MTENDAJI MKUU, 

WAKALA WA TAIFA WA HIFADHI YA CHAKULA,  

S.L.P 1050, 

DODOMA. 

xii. Maombi yote ya kazi yatumwe kwa barua pepe; info@nfra.go.tz 

 

Tangazo hili limetolewa na; 

  

AFISA MTENDAJI MKUU 

WAKALA WA TAIFA WA HIFADHI YA CHAKULA (NFRA) 


